Plugins - User Role Editor - Stable (latest release) - en to vi_VN translation catalogue (263 entries)

en:  Capability name (ID) can not be empty!
vi_VN: ID không thể bỏ trống!

en:  Capability name (ID) must contain latin characters, digits, hyphens or underscore only!
vi_VN: ID chỉ bao gồm các ký tự chữ latin, số, gạch ngang hoặc gạch dưới!

en:  Resetting will restore default user roles and capabilities from WordPress core.
vi_VN:  Đặt lại sẽ khôi phục vai trò và khả năng người dùng mặc định từ WordPress core.

en:  Role name (ID) can not be empty!
vi_VN: ID không thể bỏ trống!

en:  Role name (ID) must contain latin characters, digits, hyphens or underscore only!
vi_VN: ID chỉ bao gồm các ký tự chữ latin, số, gạch ngang hoặc gạch dưới!

en:  WordPress does not support numeric Role name (ID). Add latin characters to it.
vi_VN: WordPress không hỗ trợ ID dạng số. Vui lòng thêm ký tự latin.

en: &mdash; No role for this site &mdash;
vi_VN: &mdash; Không có quyền hạn cho trang này &mdash;

en: About
vi_VN: Về chúng tôi

en: Activate plugins
vi_VN: Kích hoạt tiện ích

en: Add
vi_VN: Thêm

en: Add Capability
vi_VN: Thêm khả năng

en: Add New Role
vi_VN: Thêm quyền

en: Add Role
vi_VN: Thêm quyền

en: Add role&hellip;
vi_VN: Thêm vai trò…

en: Add users
vi_VN: Thêm người dùng

en: Additional Capabilities
vi_VN: Các khả năng bổ sung

en: Additional Modules
vi_VN: Các tiện ích bổ sung khác

en: Additional Options
vi_VN: Tùy chọn bổ sung

en: Administrator can not assign capabilities to the user directly.
vi_VN: Quản trị viên không thể gán khả năng cho người dùng trực tiếp.

en: All
vi_VN: Tất cả

en: Allow non super administrators to create, edit, and delete users
vi_VN: Cho phép người dùng không phải là admin tạo, sửa và xóa người dùng khác

en: Allow non super-administrators to create, edit and delete users
vi_VN: Cho phép những người không phải siêu quản trị viên tạo, sửa và xoá người dùng.

en: Apply to All Sites
vi_VN: Áp dụng cho tất cả các trang

en: Author
vi_VN: Tác giả

en: Author's website
vi_VN: Trang web tác giả

en: Can not edit user or invalid data at the users list
vi_VN: Không thể chỉnh sửa người dùng hoặc dữ liệu không hợp lệ trong danh sách người dùng

en: Can not set Administrator role as a default one
vi_VN: Không thể thiết lập quyền hạn Administrator như là quyền hạn mặc định

en: Cancel
vi_VN: Hủy

en: Capabilities
vi_VN: Các khả năng

en: Capabilities like "level_0", "level_1" are deprecated and are not used by WordPress.
vi_VN: Khả năng như "level_0", "level_1" đã lỗi thời và không được WordPress sử dụng.

en: Capability %s exists already
vi_VN: Khả năng %s đã tồn tại

en: Capability %s was added successfully
vi_VN: Đã thêm khả năng %s thành công

en: Capability %s was removed successfully
vi_VN: Khả năng %s đã được xóa thành công

en: Capability name (ID):
vi_VN: Tên khả năng (ID):

en: Change capabilities for user
vi_VN: Thay đổi quyền của người dùng

en: Change role for users without role
vi_VN: Thay đổi quyền hạn cho các người dùng chưa có quyền hạn nào

en: Change/add/delete WordPress user roles and capabilities.
vi_VN: Thêm/sửa/xóa các quyền của người dùng WordPress

en: Changelog
vi_VN: Lịch sử các thay đổi

en: Columns:
vi_VN: Cột:

en: Confirm
vi_VN: Xác nhận

en: Confirm role update
vi_VN: Xác nhận cập nhật vai trò

en: Continue?
vi_VN: Tiếp tục?

en: Core
vi_VN: Cốt lõi

en: Count users without role
vi_VN: Đếm người dùng chưa có quyền hạn

en: Create users
vi_VN: Tạo người dùng

en: Custom Post Types
vi_VN: Kiểu bài viết tùy chỉnh

en: Custom capabilities
vi_VN: Các quyền tự chọn:

en: DANGER!
vi_VN: NGUY HIỂM!

en: Default Role
vi_VN: Quyền mặc định

en: Default Roles
vi_VN: Các quyền hạn mặc định

en: Default Roles are updated
vi_VN: Quyền mặc định đã được cập nhật

en: Default role for new users is set to %s successfully
vi_VN: Quyền hạn mặc định cho người dùng mới được thiết lập %s thành công

en: Delete All Unused Roles
vi_VN: Xóa tất cả các quyền hạn không được sử dụng

en: Delete Capability
vi_VN: Xóa khả năng

en: Delete Role
vi_VN: Xóa quyền

en: Delete others pages
vi_VN: Xóa các trang khác

en: Delete others posts
vi_VN: Xóa các bài viết khác

en: Delete pages
vi_VN: Xóa trang

en: Delete plugins
vi_VN: Xóa tiện ích

en: Delete posts
vi_VN: Xóa bài viết

en: Delete private pages
vi_VN: Xóa các trang cá nhân

en: Delete private posts
vi_VN: Xóa các bài viết cá nhân

en: Delete published pages
vi_VN: Xóa các trang đã đăng

en: Delete published posts
vi_VN: Xóa các bài viết đã đăng

en: Delete themes
vi_VN: Xóa các chủ đề

en: Delete users
vi_VN: Xóa người dùng

en: Denied: %s
vi_VN: Từ chối: %s

en: Deprecated
vi_VN: Lỗi thời

en: Display Role Name:
vi_VN: Hiển thị tên quyền hạn:

en: Edit
vi_VN: Sửa

en: Edit dashboard
vi_VN: Sửa bảng điều khiển

en: Edit files
vi_VN: Sửa file

en: Edit others pages
vi_VN: Sửa các trang khác

en: Edit others posts
vi_VN: Sửa các bài viết khác

en: Edit pages
vi_VN: Sửa trang

en: Edit plugins
vi_VN: Sửa tiện ích

en: Edit posts
vi_VN: Sửa bài viết

en: Edit private pages
vi_VN: Sửa các trang cá nhân

en: Edit private posts
vi_VN: Sửa các bài viết cá nhân

en: Edit published pages
vi_VN: Sửa các trang đã đăng

en: Edit published posts
vi_VN: Sửa các bài viết đã đăng

en: Edit theme options
vi_VN: Các lựa chọn sửa chủ đề

en: Edit themes
vi_VN: Sửa chủ đề

en: Edit user capabilities
vi_VN: Sửa các khả năng của người dùng

en: Edit users
vi_VN: Sửa người dùng

en: Editor
vi_VN: Biên tập viên

en: Empty users list
vi_VN: Danh sách người dùng trống

en: Error encountered during default role change operation
vi_VN: Lỗi gặp phải trong quá trình thay đổi quyền hạn mặc định

en: Error is encountered during new role create operation
vi_VN: Lỗi gặp phải trong quá trình tạo mới quyền hạn mặc định

en: Error occurred during role(s) update
vi_VN: Lỗi xảy ra trong quá trình cập nhật vai trò

en: Error occurred during user update
vi_VN: Lỗi xảy ra trong quá trình cập nhật người dùng

en: Error:
vi_VN: Lỗi:

en: Error: Capability name must contain latin characters and digits only!
vi_VN: Lỗi: Tên khả năng chỉ có ký tự chữ latin and số!

en: Error: Empty role display name is not allowed.
vi_VN: Lỗi: Không cho phép hiển thị tên quyền hạn bị trống

en: Error: Role ID is empty!
vi_VN: Lỗi: ID quyền hạn trống!

en: Error: Role ID must contain latin characters, digits, hyphens or underscore only!
vi_VN: Lỗi: ID quyền hạn phải bao gồm ký tự chữ latin, số, gạch ngang hoặc gạch chân!

en: Error: Role not added
vi_VN: Lỗi: Vai trò chưa được thêm

en: Error: Role not revoked
vi_VN: Lỗi: Vai trò chưa được thu hồi

en: Error: WordPress does not support numeric Role name (ID). Add latin characters to it.
vi_VN: Lỗi: WordPress không hỗ trợ tên quyền hạn là số. Vui lòng thêm ký tự chữ.

en: Error: this capability is used internally by WordPress
vi_VN: Lỗi: Khả năng này được WordPress sử dụng nội bộ

en: Error: this word is used by WordPress as a role ID
vi_VN: Lỗi: Từ này được WordPress sử dụng làm ID vai trò

en: Error: wrong request
vi_VN: Lỗi: Sai yêu cầu

en: Export
vi_VN: Xuất

en: FAQ
vi_VN: Hỏi đáp

en: For more information on how to undo undesired changes and restore plugin capabilities go to
vi_VN: Để biết thêm thông tin về cách hoàn tác thay đổi và khôi phục lại khả năng của plugin, hãy truy cập

en: For more information on how to undo undesired changes and restore plugins capabilities in case you lost them by mistake go to:
vi_VN: Để biết thêm thông tin về cách hoàn tác những thay đổi không mong muốn và khôi phục khả năng của plugin trong trường hợp bạn vô tình làm mất chúng, hãy truy cập:

en: General
vi_VN: Chung

en: Grant Roles
vi_VN: Cấp Vai trò

en: Grant roles to selected users
vi_VN: Cấp vai trò cho người dùng đã chọn

en: Granted
vi_VN: Được cấp

en: Granted Only
vi_VN: Chỉ được cấp

en: Group
vi_VN: Nhóm

en: He should do it using roles only.
vi_VN: Anh ấy nên làm điều đó chỉ bằng cách sử dụng vai trò.

en: Hide admin bar
vi_VN: Ẩn thanh quản trị

en: If any plugins (such as WooCommerce, S2Member and many others) have changed user roles and capabilities during installation, all those changes will be LOST!
vi_VN: Nếu bất kỳ plugin nào (như WooCommerce, S2Member và nhiều plugin khác) đã thay đổi vai trò và khả năng của người dùng trong quá trình cài đặt, tất cả những thay đổi đó sẽ bị MẤT!

en: If any plugins (such as WooCommerce, S2Member and many others) have changed user roles and capabilities during installation, those changes will be LOST!
vi_VN: Nếu bất kỳ plugin nào (chẳng hạn như WooCommerce, S2Member và nhiều plugin khác) đã thay đổi vai trò và khả năng của người dùng trong quá trình cài đặt, những thay đổi đó sẽ BỊ MẤT!

en: If checked, then apply action to ALL sites of this Network
vi_VN: Những phần được đánh dấu sẽ áp dụng cho tất cả các trang của Network này

en: If checked, then apply action to ALL sites. Main site only is affected in other case.
vi_VN: Nếu được chọn, thì áp dụng hành động cho TẤT CẢ các trang web. Chỉ trang web chính bị ảnh hưởng trong trường hợp khác.

en: If turned off - capabilities section of selected user is shown in readonly mode.
vi_VN: Nếu tắt - phần khả năng của người dùng đã chọn được hiển thị ở chế độ chỉ đọc.

en: Import
vi_VN: Nhập

en: Install plugins
vi_VN: Cài đặt tiện ích

en: Install themes
vi_VN: Cài đặt chủ đề

en: Insufficient permissions to work with User Role Editor
vi_VN: Không đủ quyền để thao tác trên User Role Editor

en: Invalid data at the other roles list
vi_VN: Dữ liệu không hợp lệ trong danh sách các vai trò khác

en: Invalid primary role
vi_VN: Vai trò chính không hợp lệ

en: Invalid role
vi_VN: Vai trò không hợp lệ

en: It is hidden by default for security reasons.
vi_VN: Nó bị ẩn theo mặc định vì lý do bảo mật.

en: Level 0
vi_VN: Cấp độ 0

en: Level 1
vi_VN: Cấp độ 1

en: Level 10
vi_VN: Cấp độ 10

en: Level 2
vi_VN: Cấp độ 2

en: Level 3
vi_VN: Cấp độ 3

en: Level 4
vi_VN: Cấp độ 4

en: Level 5
vi_VN: Cấp độ 5

en: Level 6
vi_VN: Cấp độ 6

en: Level 7
vi_VN: Cấp độ 7

en: Level 8
vi_VN: Cấp độ 8

en: Level 9
vi_VN: Cấp độ 9

en: List users
vi_VN: Danh sách người dùng

en: Make copy of:
vi_VN: Tạo bản sao của:

en: Manage categories
vi_VN: Quản lý các chuyên mục

en: Manage links
vi_VN: Quản lý các liên kết

en: Manage options
vi_VN: Quản lý các lựa chọn

en: Moderate comments
vi_VN: Giám sát các bình luận

en: Multisite
vi_VN: Nhiều trang

en: No
vi_VN: Không

en: No rights
vi_VN: Không có các quyền

en: None
vi_VN: Không mục nào

en: Not enough permissions
vi_VN: Quyền không đủ

en: Note for multisite environment: take into account that other default roles should exist at the site,
vi_VN: Lưu ý đối với môi trường đa trang: hãy tính đến việc các vai trò mặc định khác nên tồn tại trên trang web,

en: Note for multisite environment: take into account that other default roles should exist at the site, in order to be assigned to the new registered users.
vi_VN: Lưu ý cho môi trường đa site: cần tính đến việc các vai trò mặc định khác nên tồn tại trên site, để có thể gán cho các người dùng mới đăng ký.

en: Other Roles
vi_VN: Các quyền hạn khác

en: Other Roles:
vi_VN: Các quyền khác:

en: Other Roles:
vi_VN: Các vai trò khác:

en: Other default roles for new registered user
vi_VN: Các quyền hạn mặc định khác cho người dùng đăng ký mới

en: Other default roles for new registered user:
vi_VN: Các quyền mặc định cho người dùng mới:

en: Pages
vi_VN: Trang

en: Please confirm permissions update
vi_VN: Vui lòng xác nhận cập nhật quyền hạn

en: Plugin download
vi_VN: Tải xuống tiện ích

en: Plugin webpage
vi_VN: Tiện ích trang web

en: Plugins
vi_VN: Plugin

en: Posts
vi_VN: Bài viết

en: Primary Role:
vi_VN: Quyền cơ bản:

en: Primary Role:
vi_VN: Vai trò chính:

en: Primary default role:
vi_VN: Các quyền mặc định cơ bản:

en: Promote users
vi_VN: Quảng bá người dùng

en: Provide new role
vi_VN: Cấp quyền hạn mới

en: Publish pages
vi_VN: Đăng trang

en: Publish posts
vi_VN: Đăng các bài viết

en: Quick filter:
vi_VN: Lọc nhanh:

en: Read
vi_VN: Xem

en: Read private pages
vi_VN: Xem các trang cá nhân

en: Read private posts
vi_VN: Xem các bài viết cá nhân

en: Remove users
vi_VN: Xóa người dùng

en: Rename Role
vi_VN: Thay đổi tên của quyền

en: Requested user does not exist
vi_VN: Người dùng yêu cầu không tồn tại

en: Reset
vi_VN: Đặt lại dữ liệu

en: Reset Roles to its original state
vi_VN: Đặt lại Vai trò về trạng thái ban đầu

en: Resetting will setup default user roles and capabilities from WordPress core.
vi_VN: Khôi phục cài đặt sẽ thiết lập các vai trò và khả năng người dùng mặc định từ WordPress core.

en: Revoke
vi_VN: Thu hồi

en: Revoke role&hellip;
vi_VN: Thu hồi vai trò…

en: Role
vi_VN: Quyền hạn

en: Role %1$s is renamed to %2$s successfully
vi_VN: Vai trò %1$s đã được đổi tên thành %2$s thành công

en: Role %s does not exists
vi_VN: Quyền hạn %s không tồn tại

en: Role %s exists already
vi_VN: Quyền hạn %s đã tồn tại

en: Role %s is created successfully
vi_VN: Tạo thành công quyền hạn %s

en: Role %s is deleted successfully
vi_VN: Xóa thành công quyền hạn %s

en: Role added to %d user(s).
vi_VN: Vai trò đã được thêm vào %d người dùng.

en: Role does not exist
vi_VN: Role không tồn tại

en: Role is updated successfully
vi_VN: Cập nhật quyền hạn thành công

en: Role name (ID):
vi_VN: Tên quyền hạn (ID):

en: Role revoked from %d user(s).
vi_VN: Vai trò đã được thu hồi từ %d người dùng.

en: Roles are updated for all network
vi_VN: Quyền hạn đã được cập nhật cho tất cả Network

en: Roles were granted to users successfully
vi_VN: Vai trò đã được cấp cho người dùng thành công

en: Save
vi_VN: Lưu

en: Select Role and change its capabilities:
vi_VN: Chọn và thay đổi các quyền:

en: Select Role:
vi_VN: Chọn quyền hạn:

en: Select additional roles for this user
vi_VN: Chọn các quyền hạn bổ sung cho người dùng này

en: Select role first!
vi_VN: Vui lòng chọn vai trò trước!

en: Select role(s) which you wish to grant!
vi_VN: Chọn vai trò(vai trò) mà bạn muốn cấp!

en: Select users from which you wish revoke role!
vi_VN: Chọn người dùng mà bạn muốn thu hồi vai trò!

en: Select users to which you wish to add role!
vi_VN: Chọn người dùng mà bạn muốn thêm vai trò!

en: Select users to which you wish to grant roles!
vi_VN: Chọn người dùng mà bạn muốn cấp vai trò!

en: Set New Default Role
vi_VN: Thiết lập mặc định quyền mới

en: Settings
vi_VN: Thiết lập

en: Show Administrator role at User Role Editor
vi_VN: Hiển thị quyền Administrator trong User Role Editor

en: Show at the "Users" page a quant of users without role. Module allows to assign all of them
vi_VN: Hiển thị trên trang "Người dùng" số lượng người dùng không có vai trò. Mô-đun cho phép gán tất cả chúng

en: Show capabilities in
vi_VN: Xem quyền hạn trong

en: Show capabilities in human readable form
vi_VN: Hiển thị các quyền trong bảng mà người dùng có thể đọc được

en: Show capabilities in the human readable form
vi_VN: Hiển thị các khả năng trong bảng người dùng có thể đọc được

en: Show confirmation dialog before save changes made to a current role.
vi_VN: Hiển thị hộp thoại xác nhận trước khi lưu các thay đổi được thực hiện cho một vai trò hiện tại.

en: Show deprecated capabilities
vi_VN: Hiển thị các khả năng không sử dụng

en: Super administrator only may create, edit and delete users under WordPress multi-site by default.
vi_VN: Chỉ siêu quản trị viên mới có thể tạo, chỉnh sửa và xóa người dùng trong WordPress đa trang theo mặc định.

en: Switch themes
vi_VN: Đổi chủ đề

en: Switch&nbsp;To
vi_VN: Chuyển đến

en: Themes
vi_VN: Giao diện

en: There are no capabilities available for deletion!
vi_VN: Không có khả năng nào khả dụng để xóa!

en: There are no roles for deletion
vi_VN: Không có vai trò nào để xóa

en: They are left at the user roles for the compatibility purpose with old themes and plugins code.
vi_VN: Chúng được giữ lại ở các vai trò người dùng vì mục đích tương thích với mã giao diện và plugin cũ.

en: This method is only for a single site of WordPress multisite installation.
vi_VN: Phương thức này chỉ dành cho site đơn của bản cài WordPress multisite

en: This role does not exist -
vi_VN: Quyền hạn này không tồn tại

en: To:
vi_VN: Đến:

en: Tools
vi_VN: Công cụ

en: Tools: Reset: User Roles were initialized
vi_VN: Công cụ: Đặt lại: Vai trò người dùng đã được khởi tạo

en: Total
vi_VN: Tổng cộng

en: Turn this option on in order to remove this limitation.
vi_VN: Bật tùy chọn này để loại bỏ giới hạn này.

en: Turning on this option will show those deprecated capabilities.
vi_VN: Bật tùy chọn này sẽ hiển thị các khả năng đã lỗi thời đó.

en: Unfiltered html
vi_VN: Không lọc html

en: Unfiltered upload
vi_VN: Không lọc tải file lên

en: Unused roles are deleted successfully
vi_VN: Xóa thành công các quyền hạn không được sử dụng

en: Update
vi_VN: Cập nhật

en: Update core
vi_VN: Cập nhật lõi

en: Update plugins
vi_VN: Cập nhật tiện ích

en: Update themes
vi_VN: Cập nhật chủ đề

en: Upload files
vi_VN: Tải file lên

en: User Role Editor - Options
vi_VN: Các lựa chọn bố cục quyền người dùng

en: User Role Editor Options page help
vi_VN: Trang giúp đỡ các lựa chọn cho User Role Editor

en: User Role Editor options are updated
vi_VN: Các tùy chọn User Role Editor đã được cập nhật

en: User Roles are restored to WordPress default values.
vi_VN: Quyền hạn người dùng đã được khởi tạo theo giá trị mặc định của WordPress.

en: User capabilities are updated successfully
vi_VN: Khả năng người dùng cập nhật thành công

en: Users
vi_VN: Người dùng

en: Version:
vi_VN: Phiên bản:

en: WARNING!
vi_VN: CHÚ Ý!

en: Warning! Be careful - removing critical capability could crash some plugin or other custom code
vi_VN: Cảnh báo! Hãy cẩn thận - loại bỏ quyền quan trọng có thể lỗi một số plugin hoặc code tùy chỉnh khác

en: Working...
vi_VN: Đang xử lý...

en: Wrong Request
vi_VN: Yêu cầu không hợp lệ

en: Wrong request!
vi_VN: Yêu cầu không hợp lệ!

en: Wrong request, valid user ID was missed
vi_VN: Yêu cầu sai, thiếu ID người dùng hợp lệ

en: Wrong request. Default role can not be empty
vi_VN: Yêu cầu không chính xác. Vai trò mặc định không thể để trống

en: Wrong role ID
vi_VN: ID vai trò không hợp lệ

en: Yes
vi_VN: Có

en: You can not delete role
vi_VN: Bạn không thể xoá role

en: You do not have permission to edit this user.
vi_VN: Bạn không có quyền để sửa người dùng này.

en: You do not have sufficient permissions to manage options for User Role Editor.
vi_VN: Bạn không có đủ quyền để quản lý các tùy chọn cho User Role Editor.

en: an empty role "No rights", in order to look on the users list with role "No rights" at the separate tab then.
vi_VN: một vai trò trống "Không có quyền", để xem danh sách người dùng với vai trò "Không có quyền" ở tab riêng biệt sau đó.

en: automatically converts capability names from the technical form for internal use like "edit_others_posts" to more user friendly form, e.g. "Edit others posts".
vi_VN: tự động chuyển đổi tên khả năng từ dạng kỹ thuật dùng nội bộ như "edit_others_posts" sang dạng thân thiện với người dùng hơn, ví dụ: "Chỉnh sửa bài viết của người khác".

en: bbPress Role:
vi_VN: Quyền bbPress:

en: capabilities were removed successfully
vi_VN: khả năng đã được xóa thành công

en: columns
vi_VN: cột

en: does not exist
vi_VN: không tồn tại

en: in order to be assigned to the new registered users.
vi_VN: để được gán cho người dùng đã đăng ký mới.

en: select roles below to assign them to the new user automatically as an addition to the primary role.
vi_VN: chọn các vai trò bên dưới để tự động gán chúng cho người dùng mới như là một bổ sung cho vai trò chính.

en: turn this option on in order to make the "Administrator" role available at the User Role Editor roles selection drop-down list.
vi_VN: bật tùy chọn này để hiển thị vai trò "Quản trị viên" trong danh sách thả xuống lựa chọn vai trò của Trình chỉnh sửa Vai trò Người dùng.
